การจัดการเรียนการสอนโดยใช้สถานการณ์จำลองเสมือนจริง Simulation based learning
คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร
จัดการเรียนการสอนโดยใช้สถานการณ์จำลองเสมือนจริง (Simulation based learning) ในการ เตรียมตัวนักศึกษาชั้นปีที่ 3 ก่อนขึ้นฝึกปฏิบัติการในหอผู้ป่วย(Pre Clinic) ในารายวิชา ปฏิบัติการพยาบาลผู้ใหญ่ 2
ในวันที่ 4 เมษายน พ.ศ.2566 ณ ศูนย์สาธิตและการเรียนรู้ทางการพยาบาล คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร
รูปภาพกิจกรรมเพิ่มเติม Click Here
คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร. (2566). การจัดการเรียนการสอนโดยใช้สถานการณ์จำลองเสมือนจริง Simulation based learning. สืบค้น 27 กรกฎาคม 2567, จาก https://nurse.kpru.ac.th/?page_id=123&lang=TH
ข้อมูลอื่น ๆ
มรภ.กำแพงเพชร จับมือกับโรงพยาบาลกำแพงเพชร MOU การจัดการศึกษาด้านวิชาการ การวิจัย การบริการวิชาการ
เผยแพร่เมื่อ 19 กรกฎาคม 2567